Chào bạn ! Chào mừng bạn ghé thăm Diễn đàn Tiếng Anh Online !

Bạn hãy:
>> Đăng nhập : Nếu bạn đã có tài khoản ở forum. Click vào để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Nếu bạn chưa có tài khoản ở forum. Đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

===========================================

Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Chào bạn ! Chào mừng bạn ghé thăm Diễn đàn Tiếng Anh Online !

Bạn hãy:
>> Đăng nhập : Nếu bạn đã có tài khoản ở forum. Click vào để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Nếu bạn chưa có tài khoản ở forum. Đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

===========================================

Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhXem nhanhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Liên kết Site
Tìm kiếm Tùy Chỉnh
Latest topics
» 10 câu tiếng anh ngắn mà chất
Tiếng anh, kinh nghiệm và nhwungx phương pháp hiệu quả Icon_minitimeby tranha0303 Sat Oct 19, 2019 2:22 pm

» Looking for a girlfriend
Tiếng anh, kinh nghiệm và nhwungx phương pháp hiệu quả Icon_minitimeby frozen Mon Oct 14, 2019 8:44 pm

» IELTS chất lượng giá hợp lý sinh viên tại Quận 9
Tiếng anh, kinh nghiệm và nhwungx phương pháp hiệu quả Icon_minitimeby ngn999 Wed Oct 02, 2019 10:03 am

» Tìm hiểu các cách học từ vựng tiếng Anh hiệu quả
Tiếng anh, kinh nghiệm và nhwungx phương pháp hiệu quả Icon_minitimeby songha125 Mon Sep 30, 2019 2:13 pm

» Cùng tìm hiểu tầm quan trọng của từ vựng tiếng Anh
Tiếng anh, kinh nghiệm và nhwungx phương pháp hiệu quả Icon_minitimeby songha125 Fri Sep 27, 2019 5:42 pm

Số lượt truy cập

Bạn là lượt thứ

ghé thăm Diễn đàn EC

Tiếng anh, kinh nghiệm và nhwungx phương pháp hiệu quả

Go down 
Tác giảThông điệp
toeic450

toeic450

Tổng số điểm : 23984
Uy tín : 0
Mức độ vi phạm :
Tiếng anh, kinh nghiệm và nhwungx phương pháp hiệu quả Left_bar_bleue0 / 1000 / 100Tiếng anh, kinh nghiệm và nhwungx phương pháp hiệu quả Right_bar_bleue

Tâm trạng : Tôi vui

Tiếng anh, kinh nghiệm và nhwungx phương pháp hiệu quả Empty
Bài gửiTiêu đề: Tiếng anh, kinh nghiệm và nhwungx phương pháp hiệu quả   Tiếng anh, kinh nghiệm và nhwungx phương pháp hiệu quả Icon_minitimeThu Mar 03, 2011 3:33 pm

(Theo – VAS) Trong xu thế của Việt Nam và thế giới ngày nay, học tiếng Anh đã trở thành một nhu cầu của hầu hết mọi người, bởi sự cần thiết của nó thì không có gì cần bàn cãi. Thế nhưng, trong tình hình hiện tại, làm thế nào để tìm được cho mình phương pháp học đúng đắn và một nơi học tập vừa ý, là điều không phải ai cũng có được. Bài viết nay xin được chia sẻ một số kinh nghiệm như sau.
Học cái gì?
Đầu tiên bạn phải lựa chọn cho mình một khóa học phù hợp
Nếu bạn muốn trau dồi 4 kỹ năng mà không có nhu cầu lấy bằng cấp, hoặc không đủ khả năng theo học các khóa học cao cấp, bạn có thể đăng ký một khóa Anh văn tổng quát (General English) để lấy căn bản. Sau đó, bạn có thể tự luyện tập ở nhà, hoặc bạn tham gia thêm một khóa luyện nghe - nói để tăng khả năng giao tiếp của mình.
Nếu bạn quan tâm đến bằng cấp: Đối với các chứng chỉ Quốc Gia A-B-C, thực sự chất lượng chuẩn quốc gia ở nước ta hiện tại chỉ có một số trung tâm như Trường ĐHKHXH&NV, Đại học Sư phạm,… là đảm bảo uy tín.
Còn đối với các bằng cấp Quốc tế bạn có thể yên tâm vì “khả năng của bạn sẽ không bị đánh giá sai”. Nhưng nếu bạn chuẩn bị đi du học, hoặc ý định xin học bổng du học: Bạn nên tham gia khóa học IELTS hoặc TOEFL (hay TOEFL iBT) vì sẽ dễ xin Visa. Nếu bạn chỉ muốn học để giao tiếp, hoặc đi làm thì nên học TOEIC. Thông thường thì ta sẽ thấy học IELTS và TOEFL khó đạt điểm cao hơn TOEIC vì nó mang nặng tính hàn lâm (academy) khác với TOEIC mang tính giao tiếp đời sống hàng ngày.
Nếu bạn muốn chú trọng vào công việc chuyên môn bạn có thể tham gia các lớp tiếng Anh chuyên ngành
Tóm lại, bạn cần xác định rõ mục đích bạn học Anh văn để làm gì, thì bạn mới có thể lựa chọn cho mình khóa học phù hợp nhất. Bạn nên tránh tình trạng “chạy theo số đông”, thấy người ta học gì thì mình học nấy, mà không hề để ý đến khả năng của mình (bao gồm khả năng tài chính, khả năng nắm bắt kiến thức…)

Học như thế nào?
Có rất nhiều phương pháp học khác nhau, có thể ai học ngoại ngữ cũng đều biết nhưng không hẳn ai cũng thực hiện được
Nên học Liên tục: Ông bà ta có câu “văn ôn, võ luyện”. Nếu bạn đăng ký học một khóa, rồi lại nghỉ một thời thời gian sau đó bạn học lại thì có thể bạn đã lãng phí tiền của và công sức ở khóa học trước. Vì vậy, bạn không nên để việc học tiếng Anh của mình bị dán đoạn, nếu bạn không thể theo học liên tục cho đến khi đạt được mục tiêu (thi lấy bằng chẳng hạn) thì bạn cũng phải giành thời gian tự ôn lại những gì đã học để không bị lãng quên.
Các phương tiện hỗ trợ: Một chiếc máy vi tính, điện thoại, mp3, ipod,.. sẽ là những công cụ hữu ích, và tạo cảm giác thú vị trong việc học ngoại ngữ nếu bạn biết cách tận dụng hợp lý. Khi đi xe buyt, hay lúc nghỉ ngơi bạn có thể nghe một vài đoạn tiếng anh, nếu bạn thích xem phim bạn có để xem những phụ đề tiếng Anh, hoặc dịch những bài hát tiếng Anh ưa thích…
Luôn luôn tạo ra và sống trong một “bầu không khí Anh ngữ”: Bạn có thể nói chuyện, chat, nhắn tin với bạn bè của mình bằng tiếng Anh, tìm cơ hội nói chuyện với những người nước ngoài,… Những điều đó sẽ nâng cao khả năng tiếng Anh đồng thời giúp bạn có được sự tự tin và phản xạ tốt mỗi khi giao tiếp bằng tiếng Anh.
Học ở đâu?
Nên chọn trường học không quá xa nơi bạn ở: Nếu bạn học ở một trung tâm quá xa hoặc không tiện đường, điều này có thể làm bạn tăng sự “ngại”, và khiến bạn không tham gia đầy đủ thời gian lên lớp.
Học phí cao không hẳn đã đồng nghĩa với chất lượng tốt: Bạn nên xem xét nhu cầu và khả năng tài chính của mình và tham khảo ý kiến của bạn bè trước khi quyết định.
Hiệu quả hay không phần lớn là do bạn: Bí quyết vẫn là “learn to hard”, bạn không nên mất quá nhiều công sức tìm được một nơi thật đúng ý, bởi vì dù trường có tốt đến đâu, giáo viên có giỏi đến mấy thì bạn vẫn là người quyết định vì cũng không ai học thay bạn được.

Nguồn (http://hoivietuc.com/)

Tiếng anh, kinh nghiệm và nhwungx phương pháp hiệu quả
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Phương pháp học ngữ pháp Tiếng Anh hiệu quả!
» Phương pháp tự học tiếng Anh hiệu quả
» Phương pháp học tiếng Anh nhanh nhất, hiệu quả nhất!
» Phương pháp học tiếng anh hiệu quả nhất!
» Các phương pháp học từ vựng tiếng anh hiệu quả: 5 bí kíp cho người mới bắt đầu