Chào bạn ! Chào mừng bạn ghé thăm Diễn đàn Tiếng Anh Online !

Bạn hãy:
>> Đăng nhập : Nếu bạn đã có tài khoản ở forum. Click vào để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Nếu bạn chưa có tài khoản ở forum. Đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

===========================================

Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Chào bạn ! Chào mừng bạn ghé thăm Diễn đàn Tiếng Anh Online !

Bạn hãy:
>> Đăng nhập : Nếu bạn đã có tài khoản ở forum. Click vào để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Nếu bạn chưa có tài khoản ở forum. Đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

===========================================

Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhXem nhanhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Liên kết Site
Tìm kiếm Tùy Chỉnh
Latest topics
» 10 câu tiếng anh ngắn mà chất
Mình có nên học ở Equest hok? Icon_minitimeby tranha0303 Sat Oct 19, 2019 2:22 pm

» Looking for a girlfriend
Mình có nên học ở Equest hok? Icon_minitimeby frozen Mon Oct 14, 2019 8:44 pm

» IELTS chất lượng giá hợp lý sinh viên tại Quận 9
Mình có nên học ở Equest hok? Icon_minitimeby ngn999 Wed Oct 02, 2019 10:03 am

» Tìm hiểu các cách học từ vựng tiếng Anh hiệu quả
Mình có nên học ở Equest hok? Icon_minitimeby songha125 Mon Sep 30, 2019 2:13 pm

» Cùng tìm hiểu tầm quan trọng của từ vựng tiếng Anh
Mình có nên học ở Equest hok? Icon_minitimeby songha125 Fri Sep 27, 2019 5:42 pm

Số lượt truy cập

Bạn là lượt thứ

ghé thăm Diễn đàn EC

Mình có nên học ở Equest hok?

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
kimtuyenpr_1010

kimtuyenpr_1010

Tổng số điểm : 26823
Uy tín : 0
Mức độ vi phạm :
Mình có nên học ở Equest hok? Left_bar_bleue0 / 1000 / 100Mình có nên học ở Equest hok? Right_bar_bleue

Tâm trạng : Tôi vui

Mình có nên học ở Equest hok? Empty
Bài gửiTiêu đề: Mình có nên học ở Equest hok?   Mình có nên học ở Equest hok? Icon_minitimeTue Jul 21, 2009 12:30 pm

Mình có ý định đi du học, năm nay mình mới học năm 1 ah, mà tiếng anh của mình dở ẹc ah. Nên ko biết luyện thi cái gì ở đâu??? Crying or Very sad
Mấy đứa bạn nó bảo trung tâm tư vấn du học Equest cũng tốt lắm, kiu mình đăng ký hoc5ma2 mình hok biết có đáng tin cậy hok đây?
Anh chị em ai biết gì về Equest hay có trung tâm nào đáng tin cậy hơn giói thiệu cho mình với nha???
Cảm ơn mọi người nhìu lắm!!!! Laughing
wolverine
Điều hành viên
Điều hành viên
wolverine

Tổng số điểm : 26925
Uy tín : 7
Mức độ vi phạm :
Mình có nên học ở Equest hok? Left_bar_bleue0 / 1000 / 100Mình có nên học ở Equest hok? Right_bar_bleue

Tâm trạng : Tôi cô đơn

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình có nên học ở Equest hok?   Mình có nên học ở Equest hok? Icon_minitimeTue Jul 21, 2009 12:55 pm

kimtuyenpr_1010 đã viết:
Mình có ý định đi du học, năm nay mình mới học năm 1 ah, mà tiếng anh của mình dở ẹc ah. Nên ko biết luyện thi cái gì ở đâu??? Crying or Very sad
Mấy đứa bạn nó bảo trung tâm tư vấn du học Equest cũng tốt lắm, kiu mình đăng ký hoc5ma2 mình hok biết có đáng tin cậy hok đây?
Anh chị em ai biết gì về Equest hay có trung tâm nào đáng tin cậy hơn giói thiệu cho mình với nha???
Cảm ơn mọi người nhìu lắm!!!! Laughing

1. Đào tạo ở EQuest có khác biệt gì so với đào tạo ở những trường khác?
Trong đào tạo, EQuest đặc biệt nhấn mạnh vai trò quan trọng của giảng viên Việt Nam đối với các lớp luyện thi chứng chỉ quốc tế. Thực tế, giáo viên bản ngữ thường ít kinh nghiệm ôn và luyện thi (hiếm có người Mỹ nào lại đi thi TOEFL và điểm thi GRE, GMAT, SAT của người bản ngữ thường thấp hơn sinh viên quốc tế). họ không thể hiểu các điểm yếu/mạnh của sinh viên Việt Nam trong các kì thi này.
Giảng viên bản ngữ chỉ thực sự phát huy trong các buổi dạy tiếng Anh căn bản hoặc kĩ năng nghe nói. EQuest phát triển đội ngũ giảng viên Việt Nam chất lượng, đã từng đạt điểm cao tại các kì thi chuẩn hóa, kinh nghiệm trong giảng dạy và luyện thi. Phần lớn trong số họ đã từng tốt nghiệp sau đại học tại nước ngoài. Họ đại diện cho một lớp người Việt trẻ tài năng, sau khi tiếp nhận nền giáo dục hiện đại quay trở về đóng góp cho nền giáo dục Việt Nam.
EQuest luôn tầm quan trọng của phản hồi về chất lượng từ phía khách hàng rất cao. Trung bình cứ 1 tháng, học viên EQuest lại được mời làm phản hổi để đánh giá chất lượng đào tạo một lần. Hàng tuần, đội ngũ tư vấn của EQuest liên tục trao đổi không chính thức với học viên về chất lượng giảng dạy. EQuest cũng có đội ngũ quản lý chất lượng đi dự giờ. Trên cơ sở đó, EQuest sẽ trao đổi với giáo viên để liên tục nâng cao chất lượng.

2. EQuest có cấp chứng chỉ TOEIC, TOEFL, GRE, GMAT, SAT không?
Không có bất cứ tổ chức nào ở Việt Nam và trên thế giới ngoài trừ duy nhất các tổ chức sau được quyền cấp các chứng chỉ trên:
• Tổ chức ETS (Education Testing Services) là tổ chức soạn đề thi và cấp chứng chỉ TOEIC, TOEFL, GRE
• Tổ chức GMAC (Graduate Management Admission Council) là tổ chức soạn đề thi và cấp chứng chỉ GMAT.
• Tổ chức College Board là tổ chức sở hữu SAT trong khi ETS tổ chức thi SAT
Do vậy, nếu bất cứ tổ chức nào ở Việt Nam tuyên bố họ có thể cấp các chứng chỉ trên, bạn cần phải kiểm tra thật kỹ lưỡng. Họ chỉ có thể cấp chứng nhận hoàn thành khóa học luyện thi và thông báo điểm thi tương đương. Tuy nhiên, những điểm thi do các tổ chức này đưa ra không có giá trị phổ quát quốc tế.

3. Có một số trung tâm tuyên bố sẽ đào tạo miễn phí cho đến khi nào học viên được cấp chứng chỉ TOEIC, TOEFL quốc tế, .v.v. Liệu EQuest có làm được điều này không?
Đây là một hình thức quảng cáo đánh lừa khách hàng mà EQuest không bao giờ làm. Bất cứ ai nếu đăng ký các kỳ thi chuẩn hóa trên thì đều được cấp chứng chỉ có giá trị quốc tế. Vấn đề không phải ở chỗ bạn được cấp chứng chỉ hay không mà là điểm của bạn bao nhiêu. Ví dụ, điểm tối đa của TOEFL là 120 trong khi bạn được 30 hay 40 điểm thì bạn vẫn được cấp chứng chỉ. Việc được cấp chứng chỉ hoàn toàn không liên quan gì đến chất lượng đào tạo cả. Việc tuyên bố sẽ đào tạo đến khi nào hội viên được cấp chứng chỉ Quốc tế là hành động lừa dối và quảng cáo không trung thực.
Nếu học viên không hài lòng về chất lượng đào tạo ở EQuest, chúng tôi sẵn sàng lắng nghe và tiếp thu. Nếu thực sự chất lượng đào tạo không tốt, EQuest sẵn sàng mời học viên học lại miễn phí.

4. Các phương pháp học tiếng Anh hiệu quả?
Phải học thường xuyên, đây là yếu tố rất quan trọng. Bạn nên có 1 cuốn sổ nhỏ bên mình để ghi chép lại những từ vựng mới hay những câu hay mà bạn tình cờ đọc được ở đâu đó.
• Tận dụng mọi nguồn sách
Cho dù bạn đang tham gia học tại một trung tâm ngoại ngữ nào đó thì điều đó không có nghĩa là bạn không học được gì ở môi trường bên ngoài. Sử dụng các tài liệu, phương pháp khác nhau sẽ giúp bạn học tiếng Anh nhanh hơn.
• Internet là một công cụ cực kì hiệu quả để học tiếng Anh
• Đặt bản thân vào ngữ cảnh tiếng Anh
Đây thật sự là một trong những phương pháp hiệu quả để học tiếng Anh. Bạn cần tạo hoàn cảnh như bạn đang sống trong môi trường tiếng Anh. Tạo thói quen viết bằng tiếng Anh mỗi khi bạn cầm bút; luôn có sách tiếng Anh bên canh, trong phòng; nghe đài CNN, xem tin tức, TV, hay phim ảnh có phụ đề tiếng Anh. Cùng một người bạn nói tiếng Anh với nhau kể cả trong giao tiếp hằng ngày. Bạn càng để các tài liệu bằng tiếng Anh xung quanh bạn nhiều bao nhiêu thì bạn học nhanh bấy nhiêu và bạn sẽ cảm thấy thích học tiếng Anh nhiều hơn và dần dần sẽ có thói quen nghĩ bằng tiếng Anh.
• Xem phim và TV bằng tiếng Anh
Đây không những là cách học thú vị mà còn là cách học rất hiệu quả. Xem phim có phụ đề tiếng Anh giúp bạn làm giàu thêm cho kho từ vựng của mình và đồng thời bạn có thể lắng nghe lời thoại trong phim để học thêm về cách sử dụng từ đúng chỗ, cách phát âm chuẩn. Nếu bạn nghe tin tức bạn sẽ học được nhiều giọng khác nhau đặc trưng của từng vùng.
• Nghe nhạc bằng tiếng Anh
Nghe nhạc là phương pháp hiệu quả để học tiếng Anh. Thật ra nghe nhạc là cách để mình nâng cao khả năng nhớ từ lâu hơn. Cách hay nhất để học là hãy cảm nhận và hiểu những từ hoa mỹ, trữ tình trong lời bài hát mà bạn đang nghe và hãy đọc lời bài hát như ca sĩ đang hát vậy. Bạn có thể vào các trang web để xem lời các bài hát. Bằng cách này bạn có thể cùng lúc học được cả kỹ năng nghe và đọc. Nếu thích bạn có thể hát.
• Nghe người bản xứ nói tiếng Anh càng nhiều càng tốt.
• Tập nghe thường xuyên
Có nghĩa là bạn nói tiếng Anh qua điện thoại với một ai đó, nghe tin tức trên radio, nghe băng tiếng Anh. Điều này khác với việc xem TV hay xem phim tiếng anh vì bạn sẽ không nhìn thấy được người đang nói với bạn. Vì vậy, bạn có thể rèn luyện kỹ năng nghe và nói tốt hơn. Nhiều người học tiếng Anh cho rằng nói chyện qua điện thoại là khó nhất trong tất cả các phương pháp nhưng đây laị là cách hiệu quả nhất. Biện pháp duy nhất để khắc phục là phải tập luyện.
• Đừng sợ sai khi nói tiếng Anh
Vấn đề lớn nhất mà hầu hết những người học tiếng Anh gặp phải là sợ sai khi giao tiếp bằng tiếng Anh. Bạn hay lo lắng rằng mình sẽ nói sai và sẽ bị mọi người cười chê. Đừng bao giờ như thế nhé! Cách nhanh nhất để có thể làm được điều này là cứ nói , nói đến khi nào đúng thì thôi. Học tiếng Anh đòi hỏi phải thực hành nhiều thì mới đạt hiệu quả như mong muốn được. Đừng để nỗi sợ hãi nói sai cản trở việc học của bạn.
• Ghi âm lại giọng nói của mình
Đây là cách tốt để bạn có thể biết được mình phát âm tiến bộ như thế nào.
• Làm bài tập và làm kiểm tra
Nhiều người nghĩ rằng làm bài tập và làm kiểm tra thú vị gì cả. Tuy nhiên, làm bài tập đầy đủ và làm bài kiểm tra thật sự giúp ích rất nhiều cho việc học tiếng Anh của bạn. Lí do mà bạn phải làm như vậy là vì kết quả kiểm tra sẽ là điểm chuẩn để so sánh sự tiến bộ của bạn. Nếu không làm bài test bạn sẽ không biết được mình tiến bộ thế nào so với trước đây.

- Mình đã tham khảo trang web và copy về cho bạn nghiên cứu đây, mình cũng không rành về các trường tư vấn du học lắm nhưng xét về độ tin cậy bạn nên thật cẩn thận và đến tận trường tìm hiểu, sau đó hãy quyết định thì hơn.
- Còn về vấn đề trình độ hiện nay của bạn là không tốt là 1 vấn đề khó đây. Để giải quyết trường hợp này bạn nên tìm 1 trung tâm uy tín để theo học 1 khóa cấp tốc về giao tiếp. Đó là điều kiện cấp bách nhất để bạn không bị bỡ ngỡ khi du học.
- Vì không biết bạn đang ở tỉnh thành nào nên rất khó tư vấn chính xác cho bạn 1 trung tâm tốt.
-> Theo như mình biết thì hiện nay ở Sài Gòn có 1 số trung tâm rất tốt là : Trường Ngoại Ngữ Dương Minh, Victory, Khóa ngắn hạn của Đại học Rmit....Ngoài ra 1 số lời khuyên của bạn bè và thầy cô cũng sẽ giúp ích bạn rất nhiều.
Chúc bạn thành công và chọn được cho mính 1 hướng đi đúng đắn nhất.
Wol thân
mattroibeconmt2512

mattroibeconmt2512

Tổng số điểm : 26821
Mức độ vi phạm :

Tâm trạng : Tôi vui

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình có nên học ở Equest hok?   Mình có nên học ở Equest hok? Icon_minitimeTue Jul 21, 2009 11:14 pm

EQuest có chi nhánh ở tp Hồ Chí Minh rùi đấy bạn àh!
flower
Địa chỉ: 116 Cống Quỳnh, P. Phạm Ngũ Lão, Q 1, Tp HCM
Điện thoại: (84 Cool 6 291 6837- 6 291 6838
Fax: (84 Cool 6 291 6840
Email: infohcm@EQuest.edu.vn

Trung tâm này đang có khuyến mãi hè hấp dẫn lém đấy! nhanh chân lên! Shocked albino

EQuest Hà Nội dành tặng học viên đăng ký học trong 3 tháng hè 2009 (6, 7 và Cool những ưu đãi sau:

Khóa học SAT: giảm 20% học phí.

Khóa học tiếng Anh định hướng học thuật FAE: giảm 15% học phí lớp học buổi 19h30 đến 21h00.

Khóa học Nghe Nói (ESL): giảm 10% học phí.

Chương trình kéo dài hết ngày 31/8/2009.
utbi1990

utbi1990

Tổng số điểm : 26821
Mức độ vi phạm :

Tâm trạng : Tôi mệt mỏi

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình có nên học ở Equest hok?   Mình có nên học ở Equest hok? Icon_minitimeWed Jul 22, 2009 6:06 pm

Mình thì không biết gì về EQuest nhưng nếu bạn thật sự muốn học tiếng Anh để đi du học thì cũng có nhiều cách lắm nhưng trước tiên bạn cần tìm hiểu những nhu cầu đòi hỏi về trình độ bằng cấp tie61nh Anh là gì, và bạn định du học nước nào vì theo mình biết thì nếu bạn đi du học ở các nước như Mỹ thì phải thi lấy bằng TOEFL đấy.

Chúc bạn thành công
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình có nên học ở Equest hok?   Mình có nên học ở Equest hok? Icon_minitime

Mình có nên học ở Equest hok?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Sự kiện 26/06/10 ở EQuest!
» THI THỬ TOEIC ở Equest.
» Thông tin hấp dẫn từ EQuest đây.
» Tin vui học tiếng Anh ở Equest đây các bạn ơi
» Khóa học mới ở Equest